ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਦੁਨੀਆ ਲਈ ਆਈ ਅੱਤ ਵੱਡੀ ਮਾੜੀ ਖ਼ਬਰ

Uncategorized

ਐਸਪਾਰਟੇਮ, ਜੋ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਮ ਬਣਾਵਟੀ ਮਿੱਠੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਸੰਭਾਵੀ ਕਾਰਸੀਨੋਜਨ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੋ ਇਸਨੂੰ ਭੋਜਨ ਉਦਯੋਗ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰੇਗਾ। ਐਸਪਾਰਟੇਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੋਕਾ-ਕੋਲਾ ਖੁਰਾਕ ਸੋਡੇ ਤੋਂ ਲੈਕੇ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਤੱਕ, ਵਾਧੂ ਚਬਾਉਣ ਵਾਲੀ ਗੱਮ, ਅਤੇ ਕੁਝ ਤਿੱਲੀ ਪੀਣ-ਪਦਾਰਥਾਂ ਤੱਕ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਦੋ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਏਜੰਸੀ ਫਾਰ ਰਿਸਰਚ ਆਨ

ਕੈਂਸਰ (ਆਈਏਆਰਸੀ) ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (ਡਬਲਯੂਐਚਓ) ਦੀ ਕੈਂਸਰ ਰਿਸਰਚ ਸ਼ਾਖਾ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ‘ਸੰਭਵ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖਾਂ ਲਈ ਕਾਰਸਿਨੋਜਨਿਕ’ ਵਜੋਂ ਸੂਚੀਬੱਧ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਬਾਹਰੀ ਮਾਹਰਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਬਾਅਦ, IARC ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਇਹ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਨਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਸਬੂਤਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ, ਕੁਝ ਸੰਭਾਵਿਤ ਖਤਰਾ ਹੈ। ਇਹ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਗਿਣਤੀ ਮਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦਾ

ਕਿ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਕਿੰਨੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰਾਇਟਰਜ਼ ਦੀ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਲਈ ਸਲਾਹ ਨੂੰ ਫੂਡ ਐਡੀਟਿਵਜ਼ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਮਾਹਰ ਕਮੇਟੀ, ਫੂਡ ਐਡੀਟਿਵਜ਼ ‘ਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਡਬਲਯੂਐਚਓ (ਜੇਈਸੀਐਫਏ) ਅਤੇ ਫੂਡ ਐਂਡ ਐਗਰੀਕਲਚਰ ਆਰਗੇਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਐਕਸਪਰਟ ਕਮੇਟੀ (ਜੇਈਸੀਐਫਏ) ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੀਤ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪਦਾਰਥਾਂ ਲਈ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ IARC ਨਿਯਮਾਂ ਨੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ,

ਮੁਕੱਦਮਿਆਂ ਨੂੰ ਭੜਕਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਪਕਵਾਨ-ਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਇਹ ਅਲੋਚਨਾ ਹੋਈ ਕਿ ਆਈਏਆਰਸੀ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਜਨਤਾ ਲਈ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਈਸੀਐਫਏ ਅਤੇ ਐਡੀਟਿਵਜ਼ ਬਾਰੇ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਕਮੇਟੀ ਇਸ ਸਾਲ ਐਸਪਾਰਟੇਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀਆਂ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਜੂਨ ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ, ਰਾਇਟਰਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਉਸੇ ਦਿਨ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦਿਨ ਆਈਏਆਰਸੀ 14 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਜਨਤਕ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *