ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਆਸਮਾਨ ਚ ਉਡਦੇ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਚ ਵਾਪਰੀ ਵੱਡੀ ਮਾੜੀ ਖ਼ਬਰ

Uncategorized

ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਉਡਾਣ ਸੀ, ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਅਜੇ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਹੀ ਸੀ ਕਿ 17000 ਫੁੱਟ ਦੀ ਉਚਾਈ ਉਤੇ ਅਚਾਨਕ ਇਸ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਘੱਟ ਗਈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਇੰਜਣ ਬੰਦ ਹੋ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਹਾਜ਼ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਥੱਲੇ ਆਉਣ ਲੱਗਾ। ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਕਾਰਨ ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਅਤੇ ਖੇਤ ਵਿਚ ਜ਼ਮੀਨ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੱਡੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਡਿੱਗਾ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਜਹਾਜ਼ ਵਿਚ ਸਵਾਰ ਸਾਰੇ 166 ਲੋਕ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸੜ ਗਏ ਸਨ। ਹਾਦਸੇ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਮਲਬਾ, ਸੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮਿਲੀਆਂ। ਸੋਵੀਅਤ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਬੋਰਡ

ਨੇ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਇਹ ਵਿੰਡਸ਼ੀਅਰ ਕਾਰਨ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਹਾਦਸਾ 44 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕਜ਼ਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਸੀ। 8 ਜੁਲਾਈ, 1980 ਨੂੰ ਏਰੋਫਲੋਟ ਫਲਾਈਟ 4225 ਨੇ ਟੂਪੋਲੇਵ TU-154B-2 ਵਿੱਚ ਉਡਾਣ ਭਰੀ। ਅਲਮਾ ਅਤਾ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ (ਹੁਣ ਅਲਮਾਟੀ) ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰਨ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ਨੇ

ਸਿਮਫੇਰੋਪੋਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਉਤਰਨਾ ਸੀ। ਅਲਮਾ ਅਤਾ ‘ਚ ਬੇਹੱਦ ਗਰਮੀ ਸੀ। ਜਹਾਜ਼ ਅਜੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਉਚਾਈ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੀ ਸੀ ਕਿ ਚੜ੍ਹਾਈ ਦੌਰਾਨ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਅਚਾਨਕ ਘਟ ਗਈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ 5 ਕਿਲੋਮੀਟਰ (3.1 ਮੀਲ; 2.7 ਸਮੁੰਦਰੀ ਮੀਲ) ਤੋਂ ਘੱਟ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਅਚਾਨਕ ਹਵਾ ਵਿਚ ਰੁਕ ਗਿਆ

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *