ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਾ ਕੀਤਾ ਇਹ ਕੰਮ ਤਾਂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਬੇਕਾਰ ਦੇਖੋ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦਿੱਤੇ ਇਹ ਆਦੇਸ਼

Uncategorized

ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸਰਗਰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰੀ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ. ਹੁਣ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਰਿਟਰਨ (ਆਈਟੀਆਰ) ਭਰਨ ਲਈ ਪੈਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਦੇਣਾ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ. ਹੁਣ ਉਹ ਜੋ ਇਸ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਿਤੀ ਤੱਕ ਲਿੰਕ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ.

ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਸਥਾਈ ਖਾਤਾ ਨੰਬਰ ਅਰਥਾਤ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਅੱਜ ਸਾਡੀ ਪਛਾਣ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਬਣ ਗਏ ਹਨ. ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਗੈਰ, ਅਸੀਂ ਨਾ ਤਾਂ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ. ਹੁਣ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਬਾਰੇ ਨਵੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਈ ਹੈ। ਪੈਨ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਜੋੜਨ ਦੀ ਆਖਰੀ ਮਿਤੀ 30 ਸਤੰਬਰ, 2021 ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਤੱਕ ਆਪਣੇ ਪੈਨ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਲਿੰਕ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਲਿੰਕ ਕਰਵਾ ਲਓ। ਜੇ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ 1 ਅਕਤੂਬਰ, 2021 ਤੋਂ ਅਯੋਗ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ.

ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸਰਗਰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰੀ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ. ਹੁਣ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਰਿਟਰਨ (ਆਈਟੀਆਰ) ਭਰਨ ਲਈ ਪੈਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਦੇਣਾ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ. ਹੁਣ ਉਹ ਜੋ ਇਸ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਿਤੀ ਤੱਕ ਲਿੰਕ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਈਟੀਆਰ ਦੇ ਨਾਲ ਜੀਐਸਟੀ ਆਦਿ ਭਰਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਰਕਾਰੀ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਆਪਣੇ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲਿੰਕ ਕਰੀਏ? ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਈ-ਫਾਈਲਿੰਗ ਪੋਰਟਲ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ. ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਲਿੰਕ- https://www.incometaxindiaefiling.gov.in/home 2. ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੋਮਪੇਜ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਜਾ ਕੇ ਆਧਾਰ ਲਿੰਕ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਚੁਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਨਵੇਂ ਪੇਜ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪੈਨ ਨੰਬਰ, ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ‘ਮੈਂ UIDAI ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਆਧਾਰ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹਾਂ’ ‘ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਹੁਣ ਕੈਪਚਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਵੇਗਾ. ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਆਧਾਰ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਮਿਲੇਗਾ.

ਕਿਵੇਂ ਚੈੱਕ ਕਰੀਏ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਆਧਾਰ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ? ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਲਿੰਕ https://www1.incometaxindiaefiling.gov.in/e-FilingGS/Services/AadhaarPreloginStatus.html.2 ‘ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪੈਨ ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਦਰਜ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿ Link ਲਿੰਕ ਆਧਾਰ ਸਥਿਤੀ ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ. ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਪੈਨ ਦੀ ਲਿੰਕ ਸਥਿਤੀ ਹੁਣ ਦੂਜੀ ਟੈਬ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗੀ.

ਇਸ ਨੂੰ ਐਸਐਮਐਸ ਰਾਹੀਂ ਲਿੰਕ ਕਰੋ – ਐਸਐਮਐਸ ਰਾਹੀਂ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ਲਈ, ਆਪਣੇ ਮੈਸੇਜ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਜਾਓ. ਉੱਥੇ, ਕੈਪੀਟਲ ਲੈਟਰ ਵਿੱਚ UIDPN ਟਾਈਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪੇਸ ਦੇ ਕੇ ਆਪਣਾ 12 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਪੇਸ ਦੇ ਕੇ 10 ਡਿਜੀਟ ਪੈਨ ਨੰਬਰ ਟਾਈਪ ਕਰੋ। ਇਸ ਐਸਐਮਐਸ ਨੂੰ 567678 ਜਾਂ 56161 ਤੇ ਭੇਜੋ. ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਜੁੜ ਜਾਣ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਮਿਲੇਗਾ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *